วันเวลาปัจจุบัน จันทร์ เม.ย. 21, 2014 9:01 am

Time-Zone GMT + 7 ชั่วโมง

กฎการใช้บอร์ด

1. งดกระทู้ซื้อ-ขายในห้องเฮลิคอปเตอร์แห่งนี้
2. งดคำพูดที่ไม่สุภาพ, ส่อเสียด, พาดพิงถึงบุคคลที่อื่นซึ่งอาจนำมา
สู่ความเข้าใจผิดในทางเสียหายกับบุคคลอื่นๆ
3. งดรูปภาพที่ไม่เหมาะสม
4. หากพบว่าสมาชิกท่านใดมีเจตนาก่อกวน ทางทีมงานจะลบ Account ทันที
5. การพิจารณาของทางทีมงาน ถือเป็นที่สิ้นสุด

ทีมงาน rcthai มีความจำเป็นอย่างยิ่งที่จะต้องลบกระทู้หรือข้อความ
ที่เห็นว่าไม่เหมาะสมออกทันที โดยมิต้องแจ้งกล่าวครับ

ตอบกลับ  [ 4 โพสต์ ] 
เจ้าของ ข้อความ
 หัวข้อกระทู้: KANZAIDER FLYING ลำแรกของผม บินไม่ขึ้น หมุนอยู่กับพื้น
โพสต์โพสต์เมื่อ: อังคาร ก.ค. 20, 2010 11:05 am 
สมาชิกใหม่

KANZAIDER FLYING ลำแรกของผม ปกติก็บินขึ้น บังคับได้
แต่ตอนนี้ บินไม่ขึ้น หมุนอยู่กับพื้น สาเหตุเกิดจากอะไรครับ :( :(

ช่วยที ขอบคุณมากครับ

เด็กหัดเล่นครับ

ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว  

หัวข้อกระทู้: Re: KANZAIDER FLYING ลำแรกของผม บินไม่ขึ้น หมุนอยู่กับพื้น
โพสต์โพสต์เมื่อ: อังคาร ก.ค. 20, 2010 12:09 pm 
ขาประจำ
ภาพประจำตัวสมาชิก

ฮ2-3ch เอาแน่กับมันไม่ค่อยได้หรอกครับ...มอเตอร์อาจจะแปลงถ่านเสื่อมก็เป็นได้ หรือ เซ็นเตอร์ฮับอาจจะหมุนฟรีหรือว่าไม่ล็อค...

แนะนำว่าถ้าจะเริ่มหัดบินจริงๆ..หา4chมาเถอะครับ ราคาไม่ได้แพงกว่ากันเท่าไหร่ แต่บินดีกว่าเยอะครับ ได้ฝึกมากกว่าด้วย

ข้างบน

หัวข้อกระทู้: Re: KANZAIDER FLYING ลำแรกของผม บินไม่ขึ้น หมุนอยู่กับพื้น
โพสต์โพสต์เมื่อ: อังคาร ก.ค. 20, 2010 12:23 pm 
สมาชิกใหม่

ฮ2-3ch เอาแน่กับมันไม่ค่อยได้หรอกครับ...มอเตอร์อาจจะแปลงถ่านเสื่อมก็เป็นได้ หรือ เซ็นเตอร์ฮับอาจจะหมุนฟรีหรือว่าไม่ล็อค...

แนะนำว่าถ้าจะเริ่มหัดบินจริงๆ..หา4chมาเถอะครับ ราคาไม่ได้แพงกว่ากันเท่าไหร่ แต่บินดีกว่าเยอะครับ ได้ฝึกมากกว่าด้วย

ขอบคุณมากครับ :) เดี่ยวจะลองหาถ่านใหม่ดูก่อนครับ

ข้างบน

โพสต์โพสต์เมื่อ: อังคาร ก.ค. 20, 2010 12:29 pm 
ขาประจำ
ภาพประจำตัวสมาชิก

T_T.....ผมหมายถึงแปลงถ่านของมอเตอร์ครับ...

ข้างบน

แสดงโพสจาก:  เรียงตาม  
ตอบกลับ  [ 4 โพสต์ ] 

Time-Zone GMT + 7 ชั่วโมง

ท่าน ไม่สามารถ โพสกระทู้ในบอร์ดนี้ได้
ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในบอร์ดนี้ได้
ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขโพสของท่านในบอร์ดนี้ได้
ท่าน ไม่สามารถ ลบโพสของท่านในบอร์ดนี้ได้
ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ในบอร์ดนี้ได้

ค้นหาสำหรับ:
ไปที่: